Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Khi xuất ra excel sửa mục khối lượng thì bên vật liệu lại không tự cập nhập được

Junior Member
    Cảm ơn
    1

Khi xuất ra excel sửa mục khối lượng thì bên vật liệu lại không tự cập nhập được

Chào mọi người !
    Cho em hỏi là khi mình làm xong dự toán , đã xuất ra excel , nhưng giờ khối lượng của 1 công tác của mình nó thay đổi . Mình thay đổi trong mục công trình - khối lượng , nhưng qua khối lượng vật liệu, nhân công, máy thi công thì nó không tự cập nhật được . Vậy nếu chỉ muốn thay đổi 1 khối lượng rất nhỏ thì mình phải quay lại phần mềm làm lại, rồi xuất lại excel ạ ! Có cách nào khác không ạ ! Vì em thấy các phần mềm khác nó toàn tự link với nhau được hết .
    Cảm ơn!

Administrator
    Cảm ơn
    47
    Trích dẫn Gửi bởi lynguyen Xem bài viết
    Chào mọi người !
    Cho em hỏi là khi mình làm xong dự toán , đã xuất ra excel , nhưng giờ khối lượng của 1 công tác của mình nó thay đổi . Mình thay đổi trong mục công trình - khối lượng , nhưng qua khối lượng vật liệu, nhân công, máy thi công thì nó không tự cập nhật được . Vậy nếu chỉ muốn thay đổi 1 khối lượng rất nhỏ thì mình phải quay lại phần mềm làm lại, rồi xuất lại excel ạ ! Có cách nào khác không ạ ! Vì em thấy các phần mềm khác nó toàn tự link với nhau được hết .
    Cảm ơn!
    Khi xuất sang môi trường Excel thì phần mềm đang ẩn các cột ở bảng công trình (ẩn từ cột E tới J), trong đó công thức diễn giải khối lượng ở cột C là dạng text, con số ở cột J mới sử dụng để tính toán và link sang các bảng sau (hao phí vật tư, đơn giá chi tiết....).

Vì vậy, khi sửa khối lượng thì bạn hãy sửa ở cột J nhé, với công tác không có diễn giải khối lượng mà nhập trực tiếp vào cột K thì bạn sửa luôn ở cột K và để đồng nhất hiển thị con số thì bạn sửa thêm ở cột C.

Name:  tra loi 1.jpg
Views: 195
Size:  30.9 KB

3. Các thành viên sau đã cảm ơn bài viết của bạn:

lynguyen (03-11-2017)

Junior Member
    Cảm ơn
    1
    Khi em muốn thay đổi khối lượng không có diễn giải thì khối lượng bên vật liệu, nhân công máy thi công nó không tự cập nhật được anh à ! em có xem thì vì bên mình dùng hàm sum , còn các phần mềm khác dùng sumif anh à . Vậy có cách nào cho em sửa được khối lượng khi đã xuất sang excel không ạ ?