Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Nhập dự toán từ file Excel

Junior Member
    Cảm ơn
    0

Nhập dự toán từ file Excel

Chào Dự toán F1
    Khi tôi nhập dự toán từ file Excel ("Nhập Excel") thì 01 số công tác có "Mã hiệu công tác" ko đúng sẽ ko có định mức . Nhưng khi tôi sửa lại "Mã hiệu công tác" cho đúng thì F1 lại sửa luôn tên công tác theo tên công tác trong định mức . Vậy tôi muồn giữ lại tên công các giống như tên công tác trong file Excel thì làm thế nào ? Dự toán F1 hướng dẫn nhé
    Thân chào

Administrator
    Cảm ơn
    52
    Chào anh, sau bước nhập excel, ở cửa sổ tra lại công tác anh không tích chọn "Tên công tác" (mặc định không chọn) thì tên công tác sẽ được giữ nguyên như excel ạ.

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Chào Dự toán F1

Hướng dẫn của A là sau khi nhập dự toán từ file Excel, ta "Tra lại công tác". Còn thắc mắc của tôi, là sau khi đã tra lại công tác rồi, mà vẫn còn 01 số công tác ko đúng mã hiệu nên phải hiệu chỉnh lại mã hiệu (vì file Excel đã có 01 số công tác ko đúng mã hiệu)
    Tôi nêu 01 thí dụ để diễn giải việc này như sau:
    1/ Dự toán F1:
    - Sau khi nhập dự toán từ file Excel, công tác có mã hiệu "AI.63234" có tên công tác "Lắp dựng cửa đi D1 khung nhôm, kính cường lực dày 10mm"
    - Do mã hiệu sai, tôi sửa lại là "AI.63231" thì tên công tác sửa lại là "Lắp dựng vách kính khung nhôm mặt tiền, vữa XM mác 75"
    2/ Dự toán Escon:
    - Sau khi nhập dự toán từ file Excel, công tác có mã hiệu "AI.63234" có tên công tác "Lắp dựng cửa đi D1 khung nhôm, kính cường lực dày 10mm"
    - Do mã hiệu sai tôi sửa lại là "AI.63231" thì tên công tác vẫn là "Lắp dựng cửa đi D1 khung nhôm, kính cường lực dày 10mm"
    Ý tôi là tên công tác vẫn giữ lại "Lắp dựng cửa đi D1 khung nhôm, kính cường lực dày 10mm"

Thân chào

Administrator
    Cảm ơn
    52
    Trường hợp này anh cần bấm chuột phải vào công tác AI.63234 và chọn "Giữ lại tên khi tra lại công tác", sau đó mới tiến hành sửa mã thành AI.63231.

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Chào F1
    Theo hướng dẫn A đã làm dc rồi. Cám ơn nhé