Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Xin được hỏi về phần mềm : Phần mềm dự toán F1 không sao chép được công thức để tính hệ số phụ như excel à ?

Junior Member
    Cảm ơn
    0

Xin được hỏi về phần mềm : Phần mềm dự toán F1 không sao chép được công thức để tính hệ số phụ như excel à ?

Như tiều đề.
    Mình thử nhiều cách nhưng vẫn không sao chép được công thức ở dòng trên xuống dòng dưới như excel. Chỉ sao chép được giá trị chứ còn công thức thì ko thấy đâu.

Phần mềm này ko có chức năng đó hay là mình ko biết cách vậy. Mỗi lần nhập công thức cho một cột vừa tốn thời gian vừa tốn công quá.

Administrator
    Cảm ơn
    37
    Để sao chép được công thức thì a vào Menu Công cụ/tùy chọn rồi đánh dấu kiểm vào ô chọn như hình bên dưới nhé:

Name:  01-03-2018 9-50-23 AM.png
Views: 77
Size:  31.4 KB

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Trước khi post bài này thì mình cũng mò tới bước trên rồi. Admin có thể hướng dẫn rõ hơn được ko. mình đã tích vào mục đó nhưng còn copy công thức thế nào thì chịu. Trong excel chỉ cần kéo chuột còn cái F1 này thì kéo bằng răng cũng chẳng được.

Administrator
    Cảm ơn
    37
    A copy bằng tổ hợp phím tắt "Ctrl +C" và dán bằng "Ctrl +V" nhé

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi dutoanf1 Xem bài viết
    Để sao chép được công thức thì a vào Menu Công cụ/tùy chọn rồi đánh dấu kiểm vào ô chọn như hình bên dưới nhé:

Name:  01-03-2018 9-50-23 AM.png
Views: 77
Size:  31.4 KB
    mình thấy việc copy này của phần mềm không hiệu quả, đặc biệt với các cụm công tác có mối liên quan về khối lượng khi copy bị mất hêt các liên kết đó. ví dụ như công tác vận chuyển các cự ly sau có khối lượng bằng với cự ly 1km ban đầu. khi copy cụm công việc đó thì không giữ được liên kết khối lượng đó nữa

Administrator
    Cảm ơn
    37
    Vâng, hiện tại phần mềm chưa hỗ trợ sao chép công tác kèm theo link khối lượng, phần này sẽ được cải tiến thêm cho các phiên bản sau ạ