Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Phần mềm dự toán F1

Junior Member
    Cảm ơn
    0

Phần mềm dự toán F1

Lời đầu cho em gửi lời chào tới các anh chị trong diễn đàn
    em có câu hỏi thắc mắc về PM dự toán F1 muốn hỏi các anh chị.
    em mới sử dụng phần mềm F1 lên cho quen lắm
    cho em hỏi là trong sheet "công trình" của em hao phí vật tư, nhân công, máy thi công là một số sao sang sheet "hao phí vật tư " nó lại là một số khác và làm tròn lên. VD hao phí trong sheet công trình là 0.00685 sang sheet hao phí vật tư nó lại là 0.0069 em muốn cho nó cùng hao phí thì làm thế nào ạ

Administrator
    Cảm ơn
    76
    Chào bạn,

Mặc định phần mềm F1 làm tròn hao phí 4 số thập phân. Để điều cách làm tròn này bạn vào menu Công cụ -> Tùy chọn -> Làm tròn số học -> Khối lượng VL, NC, M. Bạn sửa 4 thành 6 và bấm "Đồng ý" để lưu là được.

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Cho mình hỏi mã hiệu AB.66143 trong đơn giá hà nội là công tác đầm cát bằng đầm cóc , sao định mức lại là - Máy đầm đất cầm tay - trọng lượng: 60 kg ?

Administrator
    Cảm ơn
    76
    Trích dẫn Gửi bởi leduchieu Xem bài viết
    Cho mình hỏi mã hiệu AB.66143 trong đơn giá hà nội là công tác đầm cát bằng đầm cóc , sao định mức lại là - Máy đầm đất cầm tay - trọng lượng: 60 kg ?
    Chào anh, máy đầm cóc và đầm đất cầm tay 50kg hoặc 60kg là giống nhau ạ, chỉ là 2 cách gọi cho cùng 1 loại máy

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Mình nhận thấy dung lượng các file dự toán f1 thường rất lớn, khởi động khá chậm. Đặc biệt là các file có nhiều hạng mục công trình, mặc dù các hạng mục có nội dung rất ít nhưng dung lượng file rất lớn . Với các công trình có nhiều hạng mục việc quản lý các hạng mục cũng khó khăn (ví dụ chuyển hạng mục vị trí thứ 20 lên thứ 2 thì phải kích dấu mũi tên khá nhiều). Khi chọn hạng mục với trường hợp nhiều hạng mục công trình cũng vậy do không có thanh cuộn bên phải danh sách công trình. Mình xin cám ơn đã cho mình đóng góp ý kiến.

Administrator
    Cảm ơn
    76
    Trích dẫn Gửi bởi leduchieu Xem bài viết
    Mình nhận thấy dung lượng các file dự toán f1 thường rất lớn, khởi động khá chậm. Đặc biệt là các file có nhiều hạng mục công trình, mặc dù các hạng mục có nội dung rất ít nhưng dung lượng file rất lớn . Với các công trình có nhiều hạng mục việc quản lý các hạng mục cũng khó khăn (ví dụ chuyển hạng mục vị trí thứ 20 lên thứ 2 thì phải kích dấu mũi tên khá nhiều). Khi chọn hạng mục với trường hợp nhiều hạng mục công trình cũng vậy do không có thanh cuộn bên phải danh sách công trình. Mình xin cám ơn đã cho mình đóng góp ý kiến.
    Cảm ơn bạn đã góp ý cho F1, mình sẽ nghiên cứu để cải tiến phầm mềm.

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi admindt Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã góp ý cho F1, mình sẽ nghiên cứu để cải tiến phầm mềm.
    Đề xuất đã lâu mong muốn phần mềm cải tiến sớm