Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26

Chủ đề: Đề xuất cải tiến phần mềm

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Lâu lâu không thấy phần mềm cải thiện các tính năng chính . Đối với các bảng biểu mang tính cục bộ địa phương hoặc chuyên ngành nên tạo thành các mẫu riêng người dùng cần mẫu gì thì load vào. Chứ mang tiếng là phiên bản mới nhưng nếu không có nhu cầu dùng thì phần mềm sẽ ngày càng xử lý chậm chạp, file dự toán có dung lượng lớn mà thôi

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Các góp ý của mình chưa thấy được cải tiến gì nhỉ. Mình xin hỏi phần in ấn nếu không muốn tự động căn chỉnh cột vừa trang nhưng lại muốn căn vào giữa trang thì phần mềm có cải tiến chức năng đó được không. shett TH du toan mà in rộng nhìn xấu quá. Phần tự điều chỉnh độ rộng cột đối với shett công trình chỉ nên điều chỉnh cột diễn giải kl thôi các cột khác để căn chỉnh trực tiêp cho trực quan chứ giá trị tiền mà ngắt thành 2 dòng không nên.
    Ngoài ra nên cải tiến cho ẩn các dòng có mã hiệu nhưng giá trị thành tiền =0
    Sửa lần cuối bởi leduchieu; 22-12-2018 lúc 11:54 AM.

3. Các thành viên sau đã cảm ơn bài viết của bạn:

dutoanf1 (27-12-2018)

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Phần mềm nên bổ sung các phím tắt tương tự như trong excel cho thuận tiện. Đặc biệt tạo phím tắt để ẩn, hiện dòng cột trước nhé. Thanhk

Administrator
    Cảm ơn
    77
    Trích dẫn Gửi bởi leduchieu Xem bài viết
    Phần mềm nên bổ sung các phím tắt tương tự như trong excel cho thuận tiện. Đặc biệt tạo phím tắt để ẩn, hiện dòng cột trước nhé. Thanhk
    Cảm ơn anh đã góp ý, nhân tiện anh cho em hỏi phím tắt ẩn hiện của Excel thế nào để em làm giống ạ?

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    http://thuthuat.taimienphi.vn/50-phi...el-13665n.aspx
    Ctrl + 9: Ẩn hàng đã chọn trong excel.

Ctrl + Shift + 9: Hiển thị hàng đang ẩn trong vùng lựa chọn chứa hàng đó.

Ctrl + 0 (số 0): Ẩn cột được chọn trong excel

Ctrl + Shift + 0 (số 0): Hiển thị cột đang ẩn trong vùng lựa chọn.

Lưu ý: Trong Excel 2010 không có tác dụng, để hiện cột vừa bị ẩn, nhấn: Ctrl + Z

Administrator
    Cảm ơn
    77
    Cảm ơn anh, em đã bổ sung 3 phím tắt (trừ Ctrl + Shift + 0), anh có thể bắt đầu sử dụng từ phiên bản sau.

Ctrl + Shift + 0 đã được sử dụng bởi Windows Vista trở lên để chuyển đổi ngôn ngữ: https://support.microsoft.com/vi-vn/...ches-the-input
    Có lẽ mình nên chọn 1 phím tắt khác cho việc này.

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Xin chân thành cám ơn những cải tiến của phần mềm. tuy còn nhiều góp ý chưa được thay đổi hoặc phản hồi. Hôm nay mình xin đề nghị được phần mềm bổ sung chức năng paste thay thế công việc hiện có (vẫn giữ chức năng dán chèn như hiện nay, chỉ bổ sung thêm thôi nhé) hi hi

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Name:  Untitled.jpg
Views: 252
Size:  99.5 KB
    1. Có cách nào để xóa được công tác con trong đơn giá này ko Admindt (Chỉ để công tác chính thôi, như vậy sẽ đúng với tiên lượng mời thầu của Chủ đầu tư)
    2. Theo mình F1 nên bổ sung thêm tính năng đánh số thứ tự tự động tùy chọn VD: Mã đầu tiên F1 mặc định là 1 thì khi người sử dụng gõ nó là 10 thì các mã dưới cũng tự động nhảy theo 11,12,...... thì sẽ hay hơn là phải gõ thủ công từng mã, mất khá nhiều thời gian.
    Sửa lần cuối bởi vqa123456; 09-10-2019 lúc 10:58 AM.

Administrator
    Cảm ơn
    77
    1. anh bấm chuột phải ở bảng Công trình và chọn "Ẩn công tác được gộp"
    2. em đã ghi lại để cập nhật vào phần mềm ạ

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Sau một thời gian sử dụng phần mềm F1 mình có vài góp ý sau:
    1. Dòng diễn giải công thức tính cho các đầu việc (cột C) với cột Khối lượng cấu kiện (cột J) khi xuất ra Excel không có liên kết. Khi có sửa đổi khối lượng mà không dùng phần mềm thì hai cột (C và J) này lại phải làm thủ công, rất mất time. Khi mình sửa lại phải chèn vào công thức viết bằng VBA để liên kết hai cột này lại, để khi sửa cột diễn giải thì cột khối lượng nhảy theo.
    2. Mình chưa hiểu ý đồ của phần mềm là tại sao không link được khối lượng từ file excel sang. Phần mềm mình thấy rất hay rồi nhưng riêng phần này là mình thấy ngán nhất, khi phải nhập thủ công phần khối lượng vào sheet "công trình". Nếu có chỉnh sửa KL ít thì khồng sao, chứ KL mà nhiều thì lúc sửa rất mất time.
    Nếu vì ý do tế nhị nào mà không link được KL từ excel sang thì phần mềm nên để một sheet trống làm sheet mà ngườ dùng copy KL sang, rồi link qua sheet "công trình". Làm thế này để khi điều chỉnh KL sẽ thuận tiện hơn là nhập thủ công.
    3. Trong bảng cước vận chuyển bằng ô tô theo Định mức 588 vẫn phải nhập thủ công nhiều, khi nhập loại phương tiện và cự ly vận chuyển thì các cột "Định mức ca máy", "Mã định mức", "Giá ca máy" không tự động tra theo.
    Khi làm dự toán thủ công bằng excel mình có lập ra một sheet "cươc vận chuyển" gần như tự động tra các công việc "Định mức ca máy", "Mã định mức", "Giá ca máy" theo loại phương tiện và cự ly vận chuyển.
    Mong là admin xem lại cái bằng này nhé.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối