Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Thắc mắc Tổng mức đầu tư

Junior Member
    Cảm ơn
    1

Thắc mắc Tổng mức đầu tư

Chào Admin dự toán F1.

Mình xin phép hỏi 1 vấn đề về chi phí khác ở mục Tổng mức đầu tư.
    Khi trước các chi phí thẩm định như hồ sơ mời thời, hs yêu cầu, kết quả lựa chọn nhà thầu ... Đều nằm ở chi phí khác.
    Sao bản cập nhập thông tư 16/2019/BXD lại chuyển các chi phí trên lên phần chi phí tư vấn.
    Không biết là có hướng dẫn nào về phân mục các chi phí trên không.
    Các công trình mới đây mình thẩm tra ở TP. Đà Nẵng thì đơn vị thẩm tra và Sở Xây Dựng yêu cầu chuyển các chi phí trên về lại mục Chi phí khác.
    Và cho mình hỏi có cách nào chuyển các chi phí trên về lại mục Chi phí khác trong phần mềm dự toán không.
    Chứ xuất ra excel rồi phải nội suy lại làm các giá trị nhảy loạn xạ mình thấy rắc rối quá.
    Và trong Tổng Mức Đầu Tư thiếu chi phí " thẩm định hồ sơ mời thầu thiết bị " và " thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu thiết bị" .

Cảm ơn Admin
    Sửa lần cuối bởi tanthanh1301; 11-05-2020 lúc 11:12 AM.

Administrator
    Cảm ơn
    81
    Chào anh,

Về chi phí tư vấn, anh xem quy định tại Điều 3, điểm (c) của Thông tư 09/2019/TT-BXD. Phần mềm F1 hiện đang làm đúng quy định rồi ạ, nên theo em sẽ không cần chuyển xuống chi phí khác.
    Việc chuyển xuống sẽ thủ công 1 chút, a gọi cho em 0978 411 711 để em hướng dẫn nếu cần ạ.

Về " thẩm định hồ sơ mời thầu thiết bị " và " thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu thiết bị", được quy định ở văn bản nào anh nhỉ? để em báo kỹ thuật bổ sung ạ.

Junior Member
    Cảm ơn
    1
    Cảm ơn Admin F1 !

Mình đã xem lại thông tư 09 . Đúng như admin nói. Nhưng không hiểu tại sao trên SXD vẫn khăng khăng bảo phải chuyển xuống.
    Hướng dẫn giúp mình chuyển xuống thủ công mà không ảnh hưởng đến các hệ số nội suy các chi phí khác với.
    Còn về thẩm định hồ sơ mời thầu thiết bị và thẩm định theo hướng dẫn của đơn vị thẩm tra thì áp dụng thông tư 63/2014/NĐ-CP giống với nhà thầu thi công xây dựng.
    Mình gửi thêm file đính kèm
    https://l.facebook.com/l.php?u=https...WHiTD1hH75Ix8Z

Administrator
    Cảm ơn
    81
    Anh xem hướng dẫn cách chuyển các dòng chi phí như ảnh chụp dưới. Làm xong anh có thể lưu mẫu lại để lần sau dùng lại. (Bước 1, hiện cột ẩn chỉ cần trong trường hợp các chi phí cần chuyển có sử dụng bảng tra và tính toán nội suy.)

Name:  5-12-2020 2-03-07 PM.jpg
Views: 143
Size:  103.8 KB

5. Các thành viên sau đã cảm ơn bài viết của bạn:

tanthanh1301 (18-05-2020)

Junior Member
    Cảm ơn
    1
    Cảm ơn Admin F1 đã hổ trợ nhiệt tình.

Còn 1 số chi phí nằm trong tổng mức mong Admin cập nhập thêm để tiện cho việc bốc tác dự toán như : chi phí bảo trì công trình (thông tư 03/2017/TT-BXD) và chi phí kiểm tra công tác nghiệm thu công trình xây dựng (thông 04/2019/TT-BXD)