Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Hỏi vần đề về dự toán

Junior Member
    Cảm ơn
    6

Hỏi vần đề về dự toán

Em đang làm dự toán trồng mới và chăm sóc cây xanh tại tỉnh Cà Mau.Em có vướng mắt là muốn kết hợp quyết định 39/2002 BXD,định mức 2273 và quyết định số 21 của sở xây dựng tỉnh Cà Mau để làm dự toán thì em phải làm như thế nào.Em lang thang trên mạng mà vẫn chưa tìm ra.mong mọi người giúp em.Và còn nữa là Tỉnh Long An e thấy là có đơn giá kèm theo quyết định số 4202 nhưng khi tải đơn giá trên phần mềm thì lại không có ạ.
    Sửa lần cuối bởi nguyenquang28; 09-08-2016 lúc 05:09 PM.

Administrator
    Cảm ơn
    74
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenquang28 Xem bài viết
    Em đang làm dự toán trồng mới và chăm sóc cây xanh tại tỉnh Cà Mau.Em có vướng mắt là muốn kết hợp quyết định 39/2002 BXD,định mức 2273 và quyết định số 21 của sở xây dựng tỉnh Cà Mau để làm dự toán thì em phải làm như thế nào.Em lang thang trên mạng mà vẫn chưa tìm ra.mong mọi người giúp em.Và còn nữa là Tỉnh Long An e thấy là có đơn giá kèm theo quyết định số 4202 nhưng khi tải đơn giá trên phần mềm thì lại không có ạ.
    Chào bạn, việc kết hợp như trên có thể được. Bạn chỉ cần tính giá cho vật liệu, nhân công và bù giá máy cho đúng là được, giá gốc khác nhau cũng không ảnh hưởng gì.

Đơn giá Long An 4202 thì đúng là phần mềm đang thiếu. Bên mình sẽ bổ sung sớm

3. Các thành viên sau đã cảm ơn bài viết của bạn:

nguyenquang28 (09-08-2016)

Junior Member
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi admindt Xem bài viết
    Chào bạn, việc kết hợp như trên có thể được. Bạn chỉ cần tính giá cho vật liệu, nhân công và bù giá máy cho đúng là được, giá gốc khác nhau cũng không ảnh hưởng gì.

Đơn giá Long An 4202 thì đúng là phần mềm đang thiếu. Bên mình sẽ bổ sung sớm
    Em cám ơn ạ! Nhưng ý em là làm sao để kết hợp được trên phần mềm để lúc tra công tác sẽ tra được công tác ở cả 3 bộ định mức này ạ.mong admin hướng dẫn em với ạ!

Administrator
    Cảm ơn
    74
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenquang28 Xem bài viết
    Em cám ơn ạ! Nhưng ý em là làm sao để kết hợp được trên phần mềm để lúc tra công tác sẽ tra được công tác ở cả 3 bộ định mức này ạ.mong admin hướng dẫn em với ạ!
    Cái này thì bạn phải chịu khỏ chuyển qua lại giữa các bộ định mức nhé

6. Các thành viên sau đã cảm ơn bài viết của bạn:

nguyenquang28 (10-08-2016)

Junior Member
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi admindt Xem bài viết
    Cái này thì bạn phải chịu khỏ chuyển qua lại giữa các bộ định mức nhé
    Dạ cám ơn admin ạ!