Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 96

Chủ đề: Tính linh động của phần mềm Dự toán như môi trường Excel

Banned
    Cảm ơn
    8
    Đơn giá F1 cung cấp hoàn toàn miễn phí cho mọi phiên bản, phần mềm tự động tải về bạn longxd2 nhé

Member
    Cảm ơn
    1
    Mình dùng thử phần mềm dự toán F1 bản dùng tử củng thấy khá hay nhưng vẩn còn một số bất cập sau:
    1- Phần mềm chưa có tính năng phần phân tích theo đơn giá trong bảng chiết tính dự thầu (Toàn chiết tính theo định mức) gây ra nhiều khó khăn cho người làm thầu. (delta có)
    2- Trong phần chiết tính dự thầu và bảng đơn giá tổng hợp chư có phần (phần % giảm giá dự thầu (Nhiều phần mềm đã có)
    3- Khi xuất công trình sang excel không còn công thức tính gây ra rất nhiều khó khăn cho người sử dụng khi muốn chỉnh sửa.
    4- Phần tiến độ thi công không cho xem trước (như phần mềm G8 và delta) xuất luôn ra cad.

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi VUTHAO32 Xem bài viết
    Mình dùng thử phần mềm dự toán F1 bản dùng tử củng thấy khá hay nhưng vẩn còn một số bất cập sau:
    1- Phần mềm chưa có tính năng phần phân tích theo đơn giá trong bảng chiết tính dự thầu (Toàn chiết tính theo định mức) gây ra nhiều khó khăn cho người làm thầu. (delta có)
    2- Trong phần chiết tính dự thầu và bảng đơn giá tổng hợp chư có phần (phần % giảm giá dự thầu (Nhiều phần mềm đã có)
    3- Khi xuất công trình sang excel không còn công thức tính gây ra rất nhiều khó khăn cho người sử dụng khi muốn chỉnh sửa.
    4- Phần tiến độ thi công không cho xem trước (như phần mềm G8 và delta) xuất luôn ra cad.
    thêm phần này nữa mà F1 không thể bằng G8 và delta ở chỗ :
    5-muốn bỏ bớt các hệ số %,chi phí ... đối với dự thầu là công trình đường

Administrator
    Cảm ơn
    48
    Chào VUTHAO32
    Cảm ơn bạn đã góp ý, bạn làm rõ giúp mấy ý:
    1. chiết tính theo đơn giá: mẫu này sẽ có trong phiên bản tiếp theo
    2. phần % giảm giá dự thầu (Nhiều phần mềm đã có): bạn cho ví dụ minh họa cụ thể được không
    3. Khi xuất công trình sang excel không còn công thức tính: bạn thấy mất công thức tính ở bảng nào, cột nào
    4. Phần tiến độ thi công không cho xem trước: xem rồi xuất sang cad hoặc xuất sang cad rồi xem cũng tương tự, nó hơi khác chút, bạn làm vài lần sẽ quen

Administrator
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi xhungpdc Xem bài viết
    thêm phần này nữa mà F1 không thể bằng G8 và delta ở chỗ :
    5-muốn bỏ bớt các hệ số %,chi phí ... đối với dự thầu là công trình đường
    Chào xhungpdc
    Cảm ơn góp ý của bạn, để bỏ bớt các hệ số %, chi phí bạn làm như sau:

1. Cho các hệ số chi phí = 0 rồi ẩn đi các dòng đó ở bảng "TH dự toán công trình", muốn sử dụng lại mẫu đó bạn chỉ cần nhấn "Thêm mẫu", đặt tên và lưu lại, lần sau bạn chỉ cần chọn mẫu đó ra: với cách này thì dòng không có giá trị vẫn hiện ở bảng "Đơn giá chi tiết"

2. Sửa mẫu "TH dự toán công trình": bạn sẽ xóa các dòng không dùng đến đi, trước khi xóa bạn xem có công thức nào chứa nó không để loại bỏ khỏi các công thức liên quan, sau đó lưu lại mẫu để lần sau tái sử dụng: với cách này bảng "Đơn giá chi tiết" sẽ tự động nhận mẫu theo

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi dutoanf1 Xem bài viết
    Chào xhungpdc
    Cảm ơn góp ý của bạn, để bỏ bớt các hệ số %, chi phí bạn làm như sau:

1. Cho các hệ số chi phí = 0 rồi ẩn đi các dòng đó ở bảng "TH dự toán công trình", muốn sử dụng lại mẫu đó bạn chỉ cần nhấn "Thêm mẫu", đặt tên và lưu lại, lần sau bạn chỉ cần chọn mẫu đó ra: với cách này thì dòng không có giá trị vẫn hiện ở bảng "Đơn giá chi tiết"

2. Sửa mẫu "TH dự toán công trình": bạn sẽ xóa các dòng không dùng đến đi, trước khi xóa bạn xem có công thức nào chứa nó không để loại bỏ khỏi các công thức liên quan, sau đó lưu lại mẫu để lần sau tái sử dụng: với cách này bảng "Đơn giá chi tiết" sẽ tự động nhận mẫu theo
    bạn đọc kỹ ý của mình nhé!ý mình ở đây là phần dự thầu của các công trình giao thông

Member
    Cảm ơn
    1
    các bảng chỉ là con số không có công thức liên với nhau ví dụ bảng đơn giá tổng hợp (Ví dụ A*B=C) Nhưng chỉ có con số của cột A,B,C không còn công thức nữa. bảng tổng hợp tổng kinh phí xây lăp củng thế

Administrator
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi xhungpdc Xem bài viết
    bạn đọc kỹ ý của mình nhé!ý mình ở đây là phần dự thầu của các công trình giao thông
    Mình đang diễn tả theo tên gọi các bảng trong f1: bảng "dự thầu" -> lấy từ "đơn giá chi tiết" -> lấy từ bảng "TH dự toán", vì vậy muốn điều chỉnh thì làm thứ tự ngược lại
    Có thể ý của bạn khác, bạn xhungpdc cho mình hình ảnh cụ thể để mình tư vấn cho chuẩn

Administrator
    Cảm ơn
    48
    các bảng chỉ là con số không có công thức liên với nhau ví dụ bảng đơn giá tổng hợp (Ví dụ A*B=C) Nhưng chỉ có con số của cột A,B,C không còn công thức nữa. bảng tổng hợp tổng kinh phí xây lăp củng thế
    Có phải bạn đang nói đến link công thức ở 3 bảng này:

1. Bảng Tổng hợp dự toán hạng mục

2. Bảng Đơn giá chi tiết

3. Bảng Tổng mức đầu tư

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    dự toán F1 vẫn chưa lấy được từ file excell : sau đây là hình ảnh ví dụ 2 và 3 là F1 lấy từ excell, 2.1 và 3.1 là file gốc
    Name:  2.jpg
Views: 166
Size:  78.4 KBName:  2.1.jpg
Views: 176
Size:  99.5 KBName:  3.jpg
Views: 185
Size:  93.0 KBName:  3.1.jpg
Views: 163
Size:  98.3 KB

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối